MCB ƙaramar mai watsewar kewayawa, tsarin ciki, ƙa'idar aiki, rarrabuwar samfur

icro Circuit Breaker (MCB a takaice) yana ɗaya daga cikin na'urorin kariya ta ƙare da aka fi amfani da su a cikin na'urorin rarraba wutar lantarki ta tashar. Yawancin lokaci ana amfani da shi don gajeriyar kewayawa-ɗayan lokaci-ɗaya da matakai uku, nauyi mai yawa da kariya mai ƙarfi a ƙasa da 125A, kuma ana samun gabaɗaya a cikin igiya guda ɗaya, sandar igiya biyu, igiya uku da zaɓi huɗu. Babban aikin miniature circuit breaker (MCB) shi ne canja wurin kewayawa, watau lokacin da na yanzu ta hanyar miniature circuit breaker (MCB) ya zarce kimar da aka gindaya masa, zai karya da'ira kai tsaye bayan wani lokaci na jinkiri. Idan an buƙata, zai iya kunna da kashewa da hannu kamar maɓalli na yau da kullun.

01

Tsari da Ƙa'idar Aiki (MCB).

Miniature Circuit Breakers (MCB) an yi su ne da kayan hana ruwa na thermoplastic wanda aka ƙera a cikin gidaje wanda ke da kyawawan kaddarorin inji, thermal da insulating. Tsarin sauyawa ya ƙunshi kafaffen lambobi masu tsayi da motsi masu motsi tare da lambobi da wayoyi masu fitarwa waɗanda aka haɗa tare da loda tashoshi. Lambobin sadarwa da sassa masu ɗauka na yanzu an yi su ne da jan ƙarfe na lantarki ko na azurfa, zaɓin wanda ya dogara da ƙimar ƙarfin lantarki na yanzu na mai watsewar kewaye.

1

Lokacin da lambobin sadarwa suka rabu ƙarƙashin nauyin nauyi ko gajeriyar yanayin kewayawa, ana yin baka. Ana amfani da ɗan ƙaramin kewayawa na zamani (MCB) don katsewa ko kawar da ƙirar baka, shayar da makamashin baka da sanyaya ta ɗakin da ke kashe baka a cikin sararin baka na ƙarfe don gane, waɗannan maƙallan baka tare da insulated bracket gyarawa a daidai matsayi. Bugu da ƙari, yin amfani da wutar lantarki mai da'ira mai da'ira (masu fashewa a yanzu sun fi ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsari don haɓaka ƙarfin karyewar samfurin) ko busa maganadisu, ta yadda arc ɗin da sauri ya motsa da elongated, ta hanyar tashar baka a cikin ɗakin katsewa. .

Ingantacciyar hanyar daftarin aiki (MCB) ta ƙunshi na'urar sakin maganadisu solenoid da na'urar sakin zafi bimetal. Na'urar tsiri maganadisu a haƙiƙanin kewayawar maganadisu ce. Lokacin da aka wuce na yau da kullun na yau da kullun a cikin layi, ƙarfin lantarki da ke haifar da solenoid bai kai matsayin tashin hankali na bazara don samar da ƙarfin amsawa ba, solenoid ɗin ba zai iya tsotse armature ba, kuma mai watsewar kewayawa yana aiki akai-akai. Lokacin da akwai kuskuren ɗan gajeren lokaci a cikin layi, halin yanzu ya zarce sau da yawa na halin yanzu na yau da kullun, ƙarfin lantarki da wutar lantarki ke samarwa ya fi ƙarfin amsawar bazara, wutar lantarki tana tsotse armature ta hanyar watsawa. hanyar inganta tsarin sakin kyauta don sakin manyan lambobi. An raba babban lambar sadarwa a ƙarƙashin aikin ɓataccen bazara don yanke da'ira don taka rawar kariya ta gajeren lokaci.

6

Babban abin da ke cikin na'urar sakin thermal shine bimetal, wanda gabaɗaya ana matse shi daga ƙarfe daban-daban guda biyu ko gami da ƙarfe. Ƙarfe ko ƙarfe yana da sifa, wato, ƙarfe daban-daban ko ƙarfe na ƙarfe a yanayin zafi, fadada canjin ƙarar ba daidai ba ne, don haka lokacin da aka yi zafi, ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan bimetallic guda biyu. takardar, shi zai zama zuwa fadada coefficient na gefen ƙananan gefen lankwasawa, da yin amfani da curvature inganta saki na sanda Rotary motsi, aiwatar da saki tripping mataki, don gane da obalodi kariya. Tunda ana samun kariyar wuce gona da iri ta hanyar tasirin thermal, ana kuma san shi da sakin thermal.

Zaɓin 1, 2, 3 da 4 na ƙaramar sandar kewayawa

Ana amfani da ƙananan na'urorin da'ira guda ɗaya don samar da sauyawa da kariya don lokaci ɗaya kawai na da'ira. Waɗannan na'urori masu rarraba wutar lantarki an tsara su ne don ƙananan ma'aunin wutar lantarki. Waɗannan na'urorin da'ira suna taimakawa wajen sarrafa takamaiman wayoyi, tsarin haske ko kantuna a cikin gida. Hakanan za'a iya amfani da waɗannan don tsabtace injin, wuraren samar da hasken wuta gabaɗaya, hasken waje, magoya baya da masu hurawa da sauransu.

Ana amfani da ƙaramin juzu'in ƙaramar sandar igiya sau biyu a cikin rukunan sarrafa mabukaci kamar manyan maɓalli. An fara daga mitar makamashi, wutar lantarki tana tarwatse a ko'ina cikin na'urar kewayawa zuwa sassa daban-daban na gidan. Ana amfani da ƙananan igiyoyi biyu don samar da kariya da sauyawa don lokaci da wayoyi masu tsaka tsaki.

Ana amfani da ƙananan na'urorin da'ira mai ƙarfi guda uku don samar da sauyawa da kariya don matakai uku kawai na da'ira, ba tsaka tsaki ba.

Ƙanƙara mai jujjuyawar igiya huɗu, baya ga samar da sauyawa da kariya ga matakai uku na da'ira, yana da ɗan wasan kariya da farko don sandar tsaka tsaki (misali, N sandar). Don haka, dole ne a yi amfani da ƙaramin igiya mai ƙarfi huɗu a duk lokacin da matsananciyar tsaka tsaki ta iya kasancewa a cikin kewayen.

4

Karamin mai jujjuyawa A (Z), B, C, D, K nau'in lankwasa zaɓi

(1) A (Z) nau'in mai watsewar kewayawa: 2-3 sau rated halin yanzu, da wuya a yi amfani da shi, gabaɗaya ana amfani da shi don kariyar semiconductor (fiusi yawanci ana amfani da su)

(2) Nau'in kewayawa na B: 3-5 sau rated halin yanzu, gabaɗaya ana amfani da shi don tsabtataccen lodi mai tsayayya da ƙananan wutar lantarki, wanda aka saba amfani dashi a cikin akwatin rarraba gidaje don kare kayan gida da amincin mutum, ƙarancin amfani a halin yanzu. .

(3) Nau'in nau'in C: 5-10 sau da aka ƙididdige halin yanzu, ana buƙatar a sake shi a cikin 0.1 seconds, ana amfani da halayen na'urar da aka fi sani da shi, wanda aka fi amfani da shi wajen kare layin rarrabawa da hasken wuta tare da babban juyawa. - a halin yanzu.

(4) Nau'in D-nau'in mai watsewa: 10-20 sau rated halin yanzu, galibi a cikin mahalli na kayan aikin lantarki na yanzu, gabaɗaya ba a yi amfani da su a cikin dangi ba, don manyan lodin inductive da babban tsarin halin yanzu, ana amfani da su a cikin kariya na kayan aiki tare da babban inrush halin yanzu.

(5) Nau'in K-nau'in da'ira: 8-12 sau rated halin yanzu, yana buƙatar zama cikin 0.1 seconds. Babban aikin na'ura mai juzu'i na k-type shine karewa da sarrafa na'ura mai canzawa, da'irori na taimako da injina da sauran da'irori daga gajeriyar kewayawa da wuce gona da iri. Dace da inductive da mota lodi tare da babban inrush igiyoyin.

 


Lokacin aikawa: Afrilu-09-2024